HomePoliticsTinubu Yaƙi Da Wadanda Ke Tattara Tsaro, Yabiya Nasarar Wasannin Sojoji

Tinubu Yaƙi Da Wadanda Ke Tattara Tsaro, Yabiya Nasarar Wasannin Sojoji

Shugaban ƙasar Nijeriya, Bola Tinubu, ya sake yin alkawarin yaƙi da barazanar tsaro a ƙasar, inda ya yaba da nasarar wasannin sojojin ƙasar.

Tinubu ya fada haka a wata taron da aka gudanar a ranar Satde, inda ya ce gwamnatin sa ta yi alkawarin kawar da barazanar tsaro daga kowane wuri a ƙasar.

Ministan Harkokin Waje, Yusuf Tuggar, ya tabbatar da haka lokacin da yake bayyana sakamakon tafiyar shugaban ƙasa zuwa Faransa. Tuggar ya ce tafiyar ta kasance nasara mai girma, amma ya yi nuni da cewa aikin harkokin kasa na tsawon lokaci.

Tinubu ya kuma yaba da nasarar wasannin sojojin ƙasar, inda ya ce waɗannan wasanni suna da matukar amfani wajen inganta ayyukan tsaro na ƙasar.

Gwamnatin Tinubu ta kuma bayyana himma ta kawar da barazanar tsaro ta hanyar hadin gwiwa da ƙasashen waje, musamman Faransa, wanda shugaban ƙasar Emmanuel Macron ya amince da himmar gwamnatin Nijeriya a fannin yaƙi da ta’addanci.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular