HomePoliticsSowore Ya Ki Amincewa Da Sharuɗɗan Beli, Ya Zauna A Tsare A...

Sowore Ya Ki Amincewa Da Sharuɗɗan Beli, Ya Zauna A Tsare A Abuja

ABUJA, Nigeria – A ranar Litinin, 27 ga Janairu, 2025, ɗan gwagwarmaya kuma tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa, Omoyele Sowore, ya bayyana a ofishin Sashen Bincike na Ƙungiyar ƴan Sanda (FID) a Abuja domin amsa kiran da aka yi masa game da zargin da aka yi masa na hana jami’an gwamnati aikin su, rashin biyan umarni, da kuma yin amfani da intanet don tursasa wasu.

Sowore, wanda ya isa ofishin FID da karfe 9:56 na safe, ya zo tare da lauyoyinsa da magoya bayansa. An ba shi belin gudanarwa amma ya ki amincewa da sharuɗɗan da suka haɗa da mika fasfo dinsa na ƙasa da ƙasa da kuma samar da babban jami’in gwamnati a matsayin mai beli. A cewar Sowore, waɗannan sharuɗɗan ba su da ma’ana, kuma ya yanke shawarar zama a tsare har sai an kai shi gaban kotu.

“DIG na FID, Dasuki Galandachi, ya gaya mini cewa an ba ni belin gudanarwa. Amma idan za a sanya irin waɗannan sharuɗɗan marasa ma’ana, zan zauna a tsare har sai an kai ni kotu,” in ji Sowore ta hanyar shafinsa na X.

A wajen ofishin FID, masu zanga-zangar daga ƙungiyar Take It Back Movement sun yi zanga-zangar nuna rashin amincewa da cin hanci da rashawa da ƴan sanda ke yi. Sun yi kira ga gwamnati da ta yi wa ƴan sanda adalci. Hakanan, wani takarda da aka yada a shafukan sada zumunta ya yi kira ga mutane da su halarci zanga-zangar da aka yi waɗanda ke nuna hotunan Sowore da Babban Janar din ƴan sanda, Kayode Egbetokun.

Zargin da aka yi wa Sowore ya samo asali ne daga wani bidiyo da ya wallafa a shafukan sada zumunta inda ya yi zargin cewa ƴan sanda suna cin hanci a wani shingen hanya a Legas. An kira shi domin ya bayyana game da zargin da suka haɗa da hana jami’an gwamnati aikin su da rashin biyan umarni.

Wannan lamari ya kasance ɗaya daga cikin rikice-rikicen da Sowore ke da shi da hukumomin Najeriya, wanda ke nuna matsalolin da ake fuskanta game da ‘yancin faɗar albarkacin baki da kuma ayyukan ƴan sanda a ƙasar.

RELATED ARTICLES

Most Popular