LONDON, Ingila – Kungiyoyin Premier League suna ƙoƙarin kammala manyan ciniki kafin rufe kasuwar canja wuri a ranar 31 ga Janairu, 2025. Arsenal, Tottenham, da Manchester United suna cikin manyan ƙungiyoyin da ke neman ƙarin ƙarfi a cikin ƙungiyarsu.
Arsenal na ƙoƙarin sanya hannu kan ɗan wasan gaba na Ingila, Ollie Watkins, daga Aston Villa. Duk da cewa an ƙi tayin farko, Watkins ya nuna sha’awar shiga ƙungiyar da ya fara wasa a matsayin matashi. Haka kuma, Arsenal suna kallon ɗan wasan gaba na Argentina, Mateo Retegui, da kuma Sverre Nypan na Norway.
Tottenham sun yi yarjejeniya da Bayern Munich kan Mathys Tel akan kuɗin fam miliyan 50, amma ɗan wasan ya nuna cewa ba ya son barin ƙungiyar Jamus. Haka kuma, Spurs sun kammala sanya hannu kan Ayden Heaven daga Arsenal da kuma Daniel Batty daga Manchester City.
Manchester United suna kusa da kammala sanya hannu kan Patrick Dorgu daga Lecce, yayin da suke kallon yiwuwar sayen Geovany Quenda. Duk da haka, suna fuskantar matsaloli kan yiwuwar sayar da Alejandro Garnacho, wanda Chelsea da Napoli ke sha’awar.
West Ham suna neman ɗan wasan gaba, tare da sha’awar Arthur Cabral, Evan Ferguson, da Ricardo Pepi. Haka kuma, Chelsea sun shiga cikin gwagwarmayar neman Evan Ferguson, yayin da suke kallon yiwuwar sanya hannu kan mai tsaron gida na Borussia Dortmund, Gregor Kobel.
Aston Villa sun tabbatar da cewa Jhon Duran ya koma Al Nassr akan kuɗin fam miliyan 64.5, yayin da suke ƙoƙarin neman maye gurbinsa. Haka kuma, suna kallon yiwuwar sanya hannu kan Marcus Rashford daga Manchester United.
An sa ran za a ci gaba da ƙarin canje-canje a cikin sa’o’i masu zuwa kafin rufe kasuwar canja wuri.