HomeNewsPhilippines: 'Yan Sanda Su Kamo Wasu 'Yan China Biyu Da Ake Zargin...

Philippines: ‘Yan Sanda Su Kamo Wasu ‘Yan China Biyu Da Ake Zargin Su Na Leƙen Asiri

Manila, Philippines – ‘Yan sanda a Philippines sun kama wasu ‘yan China biyu da ake zargin su na leƙen asiri, lamarin da ya ƙalata ƙauracewar ƙasashen biyu a Kudancin ruwan South China Sea.

Wakilin ƙungiyar bincike ta ƙasar National Bureau of Investigation (NBI) Ren Dela Cruz ya bayyana wa manema labarai cewa an kama mutanen biyu a yayin da suke tuka mota a babban birnin Manila tare da amfani da na’urar IMSI catcher.

A madadin membobin motar, an yi zargin cewa suke leƙen bayanan sirri daga wuraren muhimman ayyuka da suka haɗa da fadar shugaban ƙasar Philippines, hedikwatar sojojin Amurka, da sauran wuraren amincewar tsaro.

Kolithiyonimu na Philips sun ce an samu bayanan da suka nuna cewa waɗanda ake zargi suka tafka ayyuka na leƙe bayanan sirro da na su uwa.

Wannan lamarin ya ninka farmersu da Philips da China, biyo bayan ta’addanci bayan an kama ‘yan China shidda a watan da ya gabata da ake zargi da leƙen asiri.

Blessing Martins
Blessing Martinshttps://nnn.ng/
Blessing Martins na reporter for NNN. NNN dey publish hot-hot tori for Nigeria and around di world for naija pidgin language so dat every Nigerian go fit follow national news, no mata dia level of school. NNN dey only publish tori wey be true-true, wey get credibility, wey dem fit verify, wey get authority, and wey dem don investigate well-well.
RELATED ARTICLES

Most Popular