Abuja, Najeriya – Kamfanin Naɗi na Ƙasa (NNPC) Limited ya bayyana cewa wadanda aka zaɓi a waɗanda suka yi nasarar aikin ƙullaabin da kamfanin ya gudanar ya kammata sunaiedade wasikuɓan aiyuka.
Alhaji Olufemi Soneye, jagoran magana na NNPC ya tabbatar da haka ranar Litini, inda ya ce an sanar da majagaban takardun aiyuka. Soneye ya tuna cewa aikin ƙullaabin an gudanar da shi ne da “+fa’ar, gaskiya, da ƙwazo,” kuma ya ce an yi ta mafi kyau a ƙasar.
“NNPC Limited tana daɗewa gwiwa ta sanar da ƙarshen aikin ƙullaabin da aka gudanar da shi da fa’ar, gaskiya, da ƙwazo, wanda aka yi ta mafi kyau a ƙasar. Bayan ƙarshen wannan aiƙin, majagaba za su karɓi takardun aiyukansu,” in ya ce Soneye.
NNPC ta yi maraba da dukkan mutanen da suka shiga cikin aiƙin kullaabin da kuma ta hima waɗanda ba a zaɓe su ba su nanata don samun damar aiƙin a nan gaba.
“Muƙaddas na tafiyar da muhimman mutane da suka halarci aiƙin. Ina fata za mu yi aiki tare da su nan gaba,” in ya ƙara.
“Muna ci gaba da riƙon isar ƙwazo da daidaito a aiƙin mu tun muna ƙoƙarin wannan kamfanin man-fetur tare da ƙasashen duniya.”