Nijeriya da wasu ƙasashen Afirka sun rikodar karuwar zauren jirgin ruwa na kontena na 20% tsakanin shekarar, ya bayyana Hukumar Kasuwanci da Ci gaban Tattalin Arziƙi ta Majalisar Dinkin Duniya (UNCTAD).
Wannan bayani ya fito daga rahoton da UNCTAD ta fitar, inda ta nuna cewa yawan zauren jirgin ruwa na kontena ya karu a Nijeriya da sauran ƙasashen Afirka, wanda hakan ya nuna ci gaban ayyukan kasuwanci a yankin.
Rahoton ya kuma nuna cewa karuwar zauren jirgin ruwa na kontena ya nuna ƙarfin tattalin arziƙi na ƙasashen Afirka, musamman a fannin kasuwanci na kasa da kasa.
UNCTAD ta bayyana cewa hakan ya zama mafarin gaggawa ga ƙasashen Afirka, domin suka samu damar samun ci gaban tattalin arziƙi da ci gaban kasuwanci.