HomeNewsNigeria ta shiga BRICS a matsayin ƙasa mai haɗin gwiwa

Nigeria ta shiga BRICS a matsayin ƙasa mai haɗin gwiwa

Kazan, Rasha – A ranar Juma’a, gwamnatin Brazil ta tabbatar da cewa an amince da Najeriya a matsayin ƙasa mai haɗin gwiwa a ƙungiyar BRICS, ƙungiyar tattalin arziki mai tasowa. Brazil, wacce ke riƙe da shugabancin ƙungiyar a shekara ta 2025, ta bayyana cewa Najeriya ta kasance tana ƙarfafa haɗin gwiwa a Kudancin Duniya da kuma sake fasalin mulkin duniya, wanda ke zama babban fifiko ga Brazil.

Ma’aikatar Harkokin Wajen Brazil, wacce aka fi sani da Itamaraty, ta ce, “A matsayinta na ƙasa ta shida mafi yawan jama’a a duniya kuma ta farko a nahiyar Afirka, da kuma ɗaya daga cikin manyan tattalin arzikin Afirka, Najeriya tana da muradun da suka yi daidai da sauran membobin ƙungiyar.”

Shigar Najeriya ya sanya ta cikin ƙasashe takwas da ke da matsayi iri ɗaya a yankuna kamar Latin Amurka, Gabashin Turai, da Asiya. An ba da sanarwar shigar Najeriya a lokacin taron shekara-shekara na goma sha shida na BRICS, wanda aka gudanar a Kazan, Rasha, daga ranar 22 zuwa 24 ga Oktoba, 2024.

BRICS, wanda ya ƙunshi Brazil, Rasha, Indiya, China, da Afirka ta Kudu, ƙungiya ce ta tattalin arziki da ke neman ƙarfafa haɗin gwiwa tsakanin ƙasashe masu tasowa. Shigar Najeriya a matsayin ƙasa mai haɗin gwiwa yana nuna ƙarin ci gaba a cikin ƙoƙarin ƙungiyar don faɗaɗa tasirinta a duniya.

RELATED ARTICLES

Most Popular