HomeEducationNELFund ya ba da N20 biliyan ga ɗalibai 192,906 a jami'o'in Najeriya

NELFund ya ba da N20 biliyan ga ɗalibai 192,906 a jami’o’in Najeriya

ABUJA, Nigeria – Kungiyar NELFund ta Najeriya ta ba da sanarwar cewa ta amince da ba da N20,075,050,006.55 ga ɗalibai 192,906 a jami’o’in gwamnati a duk faɗin ƙasar. Wannan bayani ya fito ne daga shafin X na NELFund a ranar Litinin, inda aka bayyana cewa an fara ba da kuɗin tun daga ranar 1 ga Janairu, 2025.

Akintunde Sawyerr, Manajan Darakta na NELFund, ya bayyana cewa a cikin watan Disamba 2024, hukumar ta ba da N110 biliyan ga ɗalibai a duk faɗin ƙasar. A cikin wannan rarrabawa, Jami’ar Bayero, Kano, za ta sami mafi yawan kuɗi, inda ɗalibai 11,683 suka sami N1.3 biliyan. Jami’ar Maiduguri ta biyo baya, inda ɗalibai 12,198 za su raba N1.27 biliyan.

Jami’ar Jos ta sami N941 miliyan ga ɗalibai 6,988, yayin da Jami’ar Tarayya Dutsin-Ma ta ba da N909 miliyan ga ɗalibai 8,978. A Jami’ar Ibadan, ɗalibai 4,907 za su sami N746 miliyan, kuma ɗalibai 5,451 na Jami’ar Tarayya Dutse za su raba N593 miliyan. Jami’ar Usmanu Danfodiyo, Sokoto, ta ba da N578 miliyan ga ɗalibai 6,480, kuma Jami’ar Legas za ta ba da N557 miliyan ga ɗalibai 3,685.

A gefe guda, wasu cibiyoyi sun sami ƙarancin masu karɓa, kamar Kwalejin Fasaha ta Jihar Gombe, Bajoga, inda ɗalibai huɗu suka sami N122,000, da Kwalejin Fasaha ta Jihar Abia, inda ɗalibai biyu suka sami N106,300. Kwalejin Ilimi ta Nwafor Orizu, Nsugbe, ta ba da N214,116 ga ɗalibai uku, yayin da Kwalejin Fasaha ta Kenule Benson Saro-Wiwa, Bori, ta ba da N315,500 ga ɗalibai bakwai.

Ɗalibai uku a Kwalejin Ilimi ta Tarayya, Gidan Madi, za su sami N330,000, kuma ɗalibai 11 daga Kwalejin Fasaha ta Tarayya Ukana, Akwa Ibom, za su raba N518,500. Ɗalibai tara daga Kwalejin Fasaha ta Tarayya Nekede, Jihar Imo, za su sami N368,400, kuma ɗalibai 12 daga Jami’ar Ilimi ta Tarayya Alvan Ikoku, Owerri, za su sami N528,500.

RELATED ARTICLES

Most Popular