VERONA, Italiya – Matsalar raunin da ke addabar ƙungiyar Atalanta ta ƙara ta’azzara yayin da Daniel Maldini shi ma ba zai samu damar buga wasan da za su karawa Hellas Verona gobe ba. Wasan zai gudana ne a filin wasa na Stadio Bentegodi ranar Asabar da ƙarfe 2 na rana agogon GMT.
Atalanta dai na fama da rashin nasara a kwanakin baya inda ta samu nasara sau ɗaya kacal a wasanni shida da ta buga a rukunin Serie A. Wani ɓangare na wannan matsalar shi ne saboda jerin raunin da koci Gian Piero Gasperini ke fama da shi. Ademola Lookman, Sead Kolasinac, Odilon Kossounou da mai tsaron gida Marco Carnesecchi duk ba za su samu damar zuwa Verona ba.
An yi fatan cewa Maldini zai fara wasa a karon farko a ƙungiyar Atalanta bayan ya koma daga Monza, amma saboda matsalar tsoka, hakan ba zai yiwu ba. Hakan na nufin Gasperini zai yi amfani da jerin ‘yan wasan da ya yi amfani da su a ranar Talata.
Bayan da ta samu nasara a wasanni 11 na gasar, Atalanta ta samu nasara sau ɗaya kacal a wasanni shida da ta buga a gasar ta Italiya, wanda hakan ya kawo ƙarshen fatan da take da shi na lashe gasar Scudetto a karon farko. Sakamakon wasan da suka tashi 1-1 a gida da Torino ya sanya su a matsayi na uku a gasar, da tazarar maki bakwai tsakaninsu da Napoli wadda ke kan gaba a gasar, sai kuma Inter Milan wadda ta lashe gasar a bara.
Wata hanyar da za su samu lambar yabo ta ƙare a daren Talata, yayin da La Dea ta sha kashi a hannun Bologna da ci 1-0 a wasan daf da ƙarshe na gasar Coppa Italia, wanda ya nuna cewa ƙungiyar ba ta samu nasarar zura ƙwallo a gida ba. Ƙarewar yakin neman zaɓen nasu – bayan rashin nasarar da suka yi a wasan Supercoppa a watan Janairu – ya bar su da gasar zakarun Turai da kuma Serie A, kuma akwai rashin tabbas kan ko za su iya lashe ɗayan waɗannan gasa.
Duk da yake, a matsayinsu na ƙungiyar da ba a yi tsammanin za ta yi nasara ba, Atalanta na ci gaba da samun nasara, inda ta sha kashi sau ɗaya kacal a wasanni 18 da ta buga. Ƙungiyar Nerazzurri ta kuma ci Verona a wasanni shida cikin takwas da suka gabata, inda ta zura ƙwallaye 2.3 a kowane wasa, don haka tarihi na nuna za su yi nasara a wannan karshen mako.
Baya ga ci 6-1 da aka yi musu a wasan farko, Hellas ta samu maki ɗaya kacal a wasanni shida da suka buga a filin wasa na Stadio Bentegodi – inda ta sha kashi a wasanni huɗu na ƙarshe. A kwanakin baya, sun kasa zura ƙwallo a wasanni uku da suka buga a gida – sun sha kashi a hannun Lazio da AC Milan, kuma sun tashi 0-0 da Udinese – amma sakamako mai kyau da suka samu a waje ya sa sun fita daga matsayin faɗuwa.
Ƙungiyar ta samu nasara a wasan da suka yi da Monza a makon da ya gabata, kwanaki kaɗan bayan da suka tashi 1-1 da Venezia a filin wasa na Stadio Penzo. A sakamakon haka, Scaligeri za su iya samun nasara a wasanni uku a jere a karon farko tun ƙarshen shekarar 2023 – kuma za su iya samun nasara a wasanni biyu a jere a gasar Serie A a karon farko tun watan Maris na bara.
Samun fara wasa da kyau na iya zama mabuɗin nasara a ranar Asabar: duk da cewa sun fara zura ƙwallo a wasanni 17 a gasar ta Italiya – a wasannin biyar da suka fara zura ƙwallo, Verona ta ci nasara.
Gian Piero Gasperini ya samu labari mara daɗi a farkon wannan makon, lokacin da ‘yan wasan Italiya, wato da , ba za su ƙara buga wasa ba a kakar wasa ta bana saboda raunin da suka samu a gwiwa. Da wasan daf da na ƙarshe na gasar zakarun Turai da Club Brugge, Atalanta za ta kuma rasa , da mai tsaron gida na farko . zai ci gaba da maye gurbinsu a tsakanin gidan, yayin da sabon ɗan wasa zai iya fara wasa a karon farko a tsaron gida; abokin wasansa na iya taka leda a gaba. A halin da ake ciki, raunin , da kuma na da ya yi musu illa. Bugu da ƙari, dole ne ya yi zaman dakatarwa, don haka , da za su maye gurbinsu.
Paolo Zanetti dole ne ya yi amfani da , , da wanda ya fi zura ƙwallaye , wanda rauni ya hana shi buga wasa.