HomeSportsManchester United na neman Milos Kerkez daga Bournemouth

Manchester United na neman Milos Kerkez daga Bournemouth

MANCHESTER, Ingila – Manchester United na cikin ƙungiyoyin da ke sha’awar ɗaukar Milos Kerkez, ɗan wasan baya na hagu na Bournemouth. Kerkez, ɗan shekara 21, ya fito fili a cikin Bournemouth tun lokacin da ya zo daga AZ Alkmaar watanni 18 da suka wuce, kuma ɗan wasan ƙasar Hungary ya zura kwallo ta biyu a kakar wasa a cikin nasarar da suka samu 4-1 a kan Newcastle a ranar Asabar.

Manchester United na neman ɗan wasan gefen hagu don maye gurbin Luke Shaw, wanda ke fama da raunuka akai-akai, yayin da Tyrell Malacia, ɗan wasan baya na hagu, zai iya fita a wannan shekara. Kerkez yana ƙarƙashin kwantiragi a Bournemouth har zuwa 2028, kuma ƙungiyar ta sayar da ɗan wasan gaba Dominic Solanke ga Tottenham kan £65 miliyan a lokacin bazara.

Nathan Ake har yanzu shine mafi tsadar sayarwa na Bournemouth a matsayin mai tsaron gida, bayan ya koma Manchester City kan £41 miliyan kusan shekaru biyar da suka wuce. Kerkez ya fara wasa a duk wasanni 22 da Bournemouth ta buga a wannan kakar wasa, daidai da adadin da ya fara a kakar wasa ta baya.

Ya kuma fara wasa a duk wasannin rukuni uku na Hungary a gasar Euro 2024 a lokacin bazara, inda ya yi amfani da tsarin 3-4-3 da kocin Ruben Amorim ke so. Shaw, ɗan shekara 29, ya yi wasa sau uku a matsayin wanda zai maye gurbinsa tun ranar 18 ga Fabrairu 2023, kuma ya rasa sauran kakar wasa ta 2023-24. Duk da haka, Shaw ya buga wa Ingila wasa a wasan daf da na kusa da na karshe na Euro 2024 a watan Yuli.

Malacia, ɗan shekara 25, ya fara wasanni hudu tun lokacin da ya dawo daga raunin gwiwa na kwanaki 550, kuma an maye gurbinsa a rabin lokaci a cikin uku daga cikinsu. Harvey Elliott, ɗan wasan tsakiya na Liverpool, ya bayyana cewa yana son ci gaba da zama a ƙungiyar, yayin da Tom Hill ke shirin barin Liverpool zuwa Harrogate.

RELATED ARTICLES

Most Popular