HomeBusinessFCMB: Hannun Jarin Ya Zame, Duk da Jerin Sunayen Jama'a a Kasuwar...

FCMB: Hannun Jarin Ya Zame, Duk da Jerin Sunayen Jama’a a Kasuwar Hadahadar Najeriya?

LAGOS, Nigeria – Hannun jari na FCMB Group Plc ya zame a kasuwar hadahadar hannun jari duk da jerin sunayen jama’a a kasuwar hadahadar Najeriya (NGX). Duk da ƙarfin da kamfanin ya samu, farashin hannun jarin ya ragu kaɗan a ranar yayin da FCMB ke ciniki da akasin yadda kasuwar ke tafiya.

Bayanan daga kasuwar Najeriya sun nuna cewa farashin hannun jarin kamfanin ya ragu zuwa Naira 11, ya ragu da kashi 3.93% a ranar daga Naira 11.45. A halin yanzu, ƙimar kasuwar FCMB ta zarce adadin da ta sayar da hannun jari a cikin jerin sunayen jama’a da aka kammala.

A cikin kasuwar, FCMB ta jera hannun jari na yau da kullum 15,197,289,219 na kobo 50 kowanne a kan Naira 7.30 kowane ɗaya a kan musayar a yau daga jerin sunayen jama’a, masu nazarin kasuwa a Atlass Portfolios Limited sun shaida wa masu zuba jari a cikin wata sanarwa. Sakamakon haka, ƙimar kasuwar ƙungiyar ta karu zuwa Naira biliyan 435.659 yayin da jerin sunayen jama’a suka ƙara hannun jari.

Rahoton Kamfanin First City Monument Bank (FCMB) Group ya bayyana cewa kamfanin ya jera hannun jari biliyan 19.8 a rukunin kasuwannin hada-hadar hannayen jari na Najeriya (NGX) bayan wani tallafi na jama’a da ya zarce kashi 33%, wanda ke nuna karfin amincewar masu zuba jari. Lissafin, wanda aka kammala a ranar 30 ga Janairu, ya biyo bayan tabbatar da babban birnin Babban Bankin Najeriya (CBN) da Hukumar Tsaro da Lamuni (SEC) da kuma amincewa.

A cewar kamfanin, tallafin jama’a, wanda aka sanya farashin a kan Naira 7.30 a kowane rabo, ya jawo hankalin masu zuba jari 42,800 kuma ya tara Naira biliyan 147.5. Musamman ma, kashi 92% na biyan kuɗi sun zo ta hanyoyin dijital, inda suka ƙara sabbin masu zuba jari 39,000 a cikin rajistar Ƙungiyar.

Shugaban Kamfanin FCMB Group, Ladi Balogun, ya bayyana nasarar tara jari a matsayin muhimmin mataki a cikin dabarun ci gaban kamfanin. Kuɗin za su ƙarfafa tushen babban birnin reshen bankinsa, First City Monument Bank Ltd., zuwa sama da Naira biliyan 240, wanda ya zarce buƙatun lasisin banki na ƙasa, yana sanya bankin don ci gaba da faɗaɗa da kuma tallafawa kokarinsa na kiyaye lasisin banki na duniya.

Lissafin ya ƙara yawan hannun jarin da aka bayar na FCMB Group zuwa biliyan 39.6. Kamfanin a halin yanzu yana matakai na biyu da na uku na shirin tara jari, yana nuna jajircewarsa na saduwa da ƙa’idojin babban birnin duniya. Matakin ya yi daidai da hangen nesa na FCMB Group na zama babban mai ba da sabis na kuɗi na duniya na asalin Afirka. Nasarar bayarwa da lissafin da ya biyo baya sun jaddada sha’awar masu zuba jari ga cibiyoyin hada-hadar kuɗi na Najeriya kuma suna ba da gudummawa ga manufofin tattalin arzikin Najeriya, gami da neman tattalin arzikin dalar Amurka tiriliyan 1.

Jajircewar FCMB Group ga ci gaba mai dorewa ya sa ya zama kyakkyawan fata ga masu tasiri da masu zuba jari na dogon lokaci da ke neman bayyana kasuwar Najeriya. Oversubscription da gagarumin shiga na masu zuba jari na siyarwa alamomi ne na kyakkyawan fata na zuba jari.

RELATED ARTICLES

Most Popular