HomeSportsChelsea Na Neman Sayen Alejandro Garnacho Da Jamie Gittens A Kasuwar Canja...

Chelsea Na Neman Sayen Alejandro Garnacho Da Jamie Gittens A Kasuwar Canja wuri

LONDON, Ingila – Chelsea na neman sayen ‘yan wasan gefe Alejandro Garnacho na Manchester United da Jamie Gittens na Borussia Dortmund a kasuwar canja wuri ta watan Janairu. Wadannan ‘yan wasan suna cikin jerin sunayen da Chelsea ke sha’awar, yayin da Garnacho kuma ya zama zaɓi na farko na Napoli don maye gurbin Khvicha Kvaratskhelia wanda ke kan hanyar zuwa Paris Saint-Germain.

Bayan rahotanni daga Sky Sports News, Garnacho, wanda ya kai shekaru 20, ya fara wasanni biyu na ƙarshe na Manchester United kuma shi ne wani ɓangare na tsarin kulob din. Kocin Red Devils Ruben Amorim ya yi magana game da yadda Garnacho zai iya inganta wasansa, yayin da Chelsea ke neman ƙarfafa matsayinsu ta hanyar sayan sabbin ƴan wasa.

Sha’awar Chelsea ta Garnacho ta zo ne bayan da Mykhailo Mudryk ya fadi gwajin miyagun ƙwayoyi, wanda ya sa kulob din ya nemi ƙarin ƙwararrun ‘yan wasa. Duk da haka, Manchester United ba sa son sayar da Garnacho, kuma ana tsammanin za a buƙaci tayin mai yawa don su yi la’akari da shi.

Borussia Dortmund kuma suna ƙoƙarin sayan Marcus Rashford na Manchester United a kan aro, yayin da AC Milan su ma ke neman yin yarjejeniya don sayan Rashford. Rashford, wanda ya kasance ɗan wasan Ingila, ya kasance cikin tattaunawar Dortmund, duk da cewa an yi imanin farashin sa ya fi karfin kuɗin kulob din.

Napoli, wadanda suka yi ƙoƙarin sayen Garnacho da £40 miliyan a baya, sun mayar da hankalinsu ga wasu manufa, yayin da Juventus ke ci gaba da sa ido kan yanayin. Chelsea, wanda ke da sha’awar Garnacho, suna shirye su yi tayin £60 miliyan don sayen ɗan wasan, wanda ke da kwangilar shekaru uku a Manchester United.

Amorim ya ba Garnacho damar fara wasanni masu mahimmanci, amma ana buƙatar ƙarin daidaito daga ɗan wasan. Chelsea, wanda ke da manufar ƙarfafa ƙungiyarsu ta hanyar sayan ƙwararrun matasa, na ci gaba da sa ido kan wasu manufa kamar Mathys Tel na Bayern Munich.

RELATED ARTICLES

Most Popular