Bankin duniya na Nijeriya, CBN, ta zarge pipelines masu tsohuwa a Nijeriya da rushewar da ake samu a arziki ta man fetur. A wata takarda da aka fitar a ranar Alhamis, CBN ta bayyana cewa lalacewar pipelines na man fetur ya yi tasiri mai tsanani kan arziki ta ƙasar, inda ya sa ƙasar ta rasa kudaden shiga da dama.
Wakilin CBN ya ce, “Pipelines masu tsohuwa suna da matsala ta lalacewa, wanda hakan ya sa ake samun fashewar man fetur a wani lokaci, hakan kuma ya sa ƙasar ta rasa kudaden shiga.” Ya kara da cewa, “Haka kuma ya sa ake samun ƙarancin samar da man fetur, wanda hakan ya yi tasiri kan tattalin arzikin ƙasar.”
CBN ta kuma bayyana cewa, an fara aikin gyara pipelines masu tsohuwa, domin hana lalacewa da fashewar man fetur. “Aikin gyara pipelines na man fetur ya fara, domin hana lalacewa da fashewar man fetur, hakan kuma zai sa ƙasar ta samu kudaden shiga da dama,” in ji wakilin CBN.