HomeSportsBenjamin Tahirovic ya ja hankalin ƙungiyoyin Serie A da Ingila

Benjamin Tahirovic ya ja hankalin ƙungiyoyin Serie A da Ingila

AMSTERDAM, Netherlands – Benjamin Tahirovic, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Bosniya da Herzegovina, ya ja hankalin ƙungiyoyin ƙwallon ƙafa da yawa, gami da Torino, Udinese, da Oxford United. Ƙungiyoyin biyu na Serie A da ƙungiyar Championship sun tuntubi Ajax don neman sabon matsayi na ɗan wasan tsakiya.

Tahirovic, wanda ya koma Ajax daga AS Roma a ƙarƙashin Sven Mislintat, ya yi ƙasa a gwiwa a kakar wasa ta bana. Kodayake ya sami lokaci mai yawa a ƙarƙashin Maurice Steijn da John van ‘t Schip a baya, sabon koci Francesco Farioli bai ga gurbinsa a cikin ƙungiyar ba.

A cewar Mike Verweij na De Telegraaf, ƙungiyoyin Serie A biyu da ƙungiyar Oxford United sun nuna sha’awar sayen Tahirovic. Wannan ciniki zai ba Ajax damar samun ƙarin kuɗi don ƙara ƙarin ƴan wasa, kamar mai gaba na hagu da mai tsaron baya na dama.

Tahirovic ya kusa barin Ajax a lokacin rani, amma ya ƙi tayin daga Coventry City. Yanzu, kamar yadda aka ruwaito, ya fi kusantar canja wuri. Wannan ciniki zai ba shi damar komawa Italiya, inda ya fara aikinsa.

Baya ga Tahirovic, Ajax ta kuma daina sha’awar Tajon Buchanan daga Inter Milan saboda matsalolin haraji. Hakan ya sa ƙungiyar ta mayar da hankali kan wasu masu fasaha.

Esther Olayemi
Esther Olayemihttps://nnn.ng/
Esther Olayemi na reporter for NNN. NNN dey publish hot-hot tori for Nigeria and around di world for naija pidgin language so dat every Nigerian go fit follow national news, no mata dia level of school. NNN dey only publish tori wey be true-true, wey get credibility, wey dem fit verify, wey get authority, and wey dem don investigate well-well.
RELATED ARTICLES

Most Popular