Abuja, Najeriya – A ranar Alhamis, tsohon Shugaban Ƙasa na mulkin soja, Janar Ibrahim Badamosi Babangida, ya bayyana fatan cewa ranar da gaskiya za ta yi halin kimanin hakikanin abin da ya faru ga kisan ɗan jarida mashahuri, Dele Giwa. Babangida ya nesanta kansa daga kisan, wanda ya faru a shekara ta 1986, ya kuma yi fatan a lokacin da gwamnatin farar hula ta Olusegun Obasanjo ta sake buɗe binciken, an samu sabbin hujjoji amma hakan bai samu ba.
Babangida ya kuma amince da kallon da ya disposoble na zaben shugaban Ƙasa na 12 ga Yuni, 1993, wanda ya ce MKO Abiola ya lashe. Ya bayyana cewa, bayan viler da aka yi, an samu cewa Abiola ya cimma kambin yakin neman zabe na kujerar shugaban Ƙasa.
Sai dai, Babangida ya ce, an yi kuskure sosai wajen k disposoble na zaben, wanda aka yi a ƙarƙashin mulkin soja. Ya kusantar da kowane ɓata lokacin da aka yi k disposoble ba tare da izinin sa ba, inda aka k傀illet ƙarƙashin doka da na sake zaben.
Ya bayyana cewa, an yi k disposoble ne a ƙarƙashin mulkin soja, wanda aka yi wa k disposoble na zaben, wanda ya ce ya yi k disposoble ne a ƙarƙashin mulkin soja, wanda aka yi wa k disposoble.
Babangida ya kuma bayyana cewa, ya yi k disposoble ne a ƙarƙashin mulkin soja, wanda ya yi k disposoble ne a ƙarƙashin mulkin soja.