HomePoliticsƘungiya ta buƙaci tsohon IG Okiro ya zama Shugaban Ohanaeze Ndigbo

Ƙungiya ta buƙaci tsohon IG Okiro ya zama Shugaban Ohanaeze Ndigbo

Wata ƙungiya ta kira ga tsohon Babban Sufeton ‘Yan Sanda na Najeriya, Sir Mike Okiro, ya ɗauki matsayin Shugaban ƙungiyar Ohanaeze Ndigbo. Ƙungiyar ta bayyana cewa Okiro yana da ƙwarewa da gogewa da za su taimaka wa ƙungiyar ta ci gaba da cimma manufofinta.

Ohanaeze Ndigbo ƙungiya ce ta al’ummar Igbo da ke neman kare haƙƙoƙin su da kuma haɓaka al’ummarsu. Ƙungiyar ta ce za ta yi amfani da ƙwarewar Okiro a fagen tsaro da gudanarwa don inganta ayyukanta.

Sir Mike Okiro ya yi aiki a matsayin Babban Sufeton ‘Yan Sanda daga shekarar 2007 zuwa 2009. Ya kuma kasance ɗaya daga cikin manyan jiga-jigan ‘yan sanda a Najeriya, inda ya yi aiki a matsayin kwamishina a jihohi daban-daban.

Ƙungiyar ta kuma yi kira ga sauran ƙungiyoyin al’ummar Igbo da su goyi bayan nadin Okiro, ta mai cewa shi ne mafi dacewa don jagorancin ƙungiyar a wannan lokaci mai muhimmanci.

Oghene Agbo
Oghene Agbohttps://nnn.ng/
Oghene Agbo na reporter for NNN. NNN dey publish hot-hot tori for Nigeria and around di world for naija pidgin language so dat every Nigerian go fit follow national news, no mata dia level of school. NNN dey only publish tori wey be true-true, wey get credibility, wey dem fit verify, wey get authority, and wey dem don investigate well-well.
RELATED ARTICLES

Most Popular