HomeSportsTolu Arokodare Zai Zaɓi Ƙungiyar Da Zai Tafi A Rani - Fink

Tolu Arokodare Zai Zaɓi Ƙungiyar Da Zai Tafi A Rani – Fink

Tolu Arokodare, ɗan wasan Najeriya da ke buga wa Racing Genk wasa, yana fuskantar yuwuwar barin ƙungiyar a lokacin canja wurin rani na 2025. Manajan Genk, Thorsten Fink, ya bayyana cewa Arokodare zai sami damar zaɓar ƙungiyar da zai tafi, idan ya so. Arokodare, wanda ya zira kwallaye 13 a kakar wasa ta yanzu, ya zama babban ɗan wasa a ƙungiyar.

A cewar Fink, Arokodare ya nuna halayen ɗan wasan da zai iya zama babban ɗan wasa a duniya. “Yana da halayen ɗan wasan da zai iya zama babban ɗan wasa,” in ji Fink a wata hira da ya yi da DAZN. “Ba kasafai ka sami ɗan wasa mai sauri, mai tsayi 1.97m, wanda ke da ƙwarewar zira kwallaye, yana iya riƙe kwallon, yana da kyakkyawan harbi da hannun dama da hagu.”

Fink ya kara da cewa ya yi imani da Arokodare kuma ya yi masa shawara kan yadda zai iya zama ɗan wasa mai tasiri. “Na gaya masa: Yaro, ƙarin watanni biyar da ƙarfi. Kuma ina tsammanin zai iya zaɓar ƙungiyoyin da zai tafi. Idan ma yana son barin.”

Arokodare, wanda ya yi rajista a ƙungiyar a shekarar 2023, ya buga wasanni 85 kuma ya zura kwallaye 31 tare da ba da taimako 11. Duk da cewa Genk na da al’adar siyar da ‘yan wasa a lokacin canja wurin hunturu, Fink ya nuna cewa Arokodare zai iya zaɓar makomarsa.

Hakanan, Arokodare yana fatan samun kiran ƙungiyar ƙasar Najeriya, bayan ya nuna kyakkyawan fice a Genk. Ya kasance babban ɗan wasa a ƙungiyar, inda ya taimaka wa Genk su kasance a saman gasar Belgium.

RELATED ARTICLES

Most Popular