Ministan Tsaron Ƙasa, Dr. Mohammed Badaru, ya bayyana cewa Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya yi alƙawarin ƙarewa da tsoron aikata lafiya a yankin Kudu maso Gabashin Nijeriya da jihar Cross River. A cewar Ministan, gwamnatin Tinubu ta yi kokarin kawo sauyi mai ma’ana ga tsaron ƙasar nan.
Dr. Badaru ya bayyana haka a wata hira da aka yi da shi, inda ya ce gwamnatin Tinubu ta samu ci gaba mai ma’ana a yankin arewacin ƙasar, inda taɓarbarewar bandits ke da matsala. Ya kuma nuna cewa hanyar Abuja-Kaduna, wacce a da ta kasance mafi hatsarin hanyar a duniya, a yanzu ba ta da wata hatsari, saboda ƙoƙarin sojojin ƙasar.
Ministan ya kuma bayyana cewa gwamnatin Tinubu ta kawo sauyi mai ma’ana ga tsaron ƙasar, inda ta samu nasarar kashe bandits da ‘yan ta’adda sama da 9,300, da kuma kama wasu 7,000. Sojojin ƙasar kuma sun yi nasarar kwace makamai da mabudi sama da 84,000.
A yankin Kudu maso Gabashin ƙasar, Ministan ya ce gwamnatin Tinubu tana aiki mai ma’ana don kawo ƙarshen tsoron aikata lafiya, musamman a jihar Cross River. Ya kuma nuna cewa gwamnatin ta yi alƙawarin kare rayukan ‘yan ƙasa da mali.