Shugaban ƙasar Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya bayyana bukatar kawo canji a alakar abota da ƙasashen Faransa, China, da Denmark zuwa ga manufar tattalin arziƙi na ƙasa.
Ya fada haka ne a wani taro da ya gudana a Abuja, inda ya hadu da masu aikin diflomasiyya na ƙasashen wadannan, ya roki su su taimaka wajen kawo sauyi a cikin tsarin tattalin arziƙi na Najeriya.
Tinubu ya ce alakar abota da ke tsakanin Najeriya da wadannan ƙasashe ya kamata a kawo ta canje zuwa ga manufar tattalin arziƙi da za su faida wa ‘yan ƙasa.
Ya kuma roki Faransa ta taimaka wajen goyon bayan gyaran gyare-gyare da ake yi a ƙasar, wanda zai taimaka wajen haɓaka tattalin arziƙi na Najeriya.