Tawagar kandar ƙasa ta Ingila ta fuskanci matsala bayan wasu ‘yan wasa tisa suka barin tawagar don wasan da za su buga da Greece a ranar Alhamis da kuma da Jamhuriyar Ireland a ranar Litinin.
Kapitan Harry Kane ya bayyana rashin mamakin sa game da yawan ‘yan wasa da suka barin tawagar, inda ya ce wasu ‘yan wasa sun manta mahimmancin wakiltar ƙasarsu. Kane ya ce, “Ingila ta zo kafin kowace hali, ita ce abin da ya fi mahimmanci a matsayin ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa”[2].
Manajan riko na Ingila, Lee Carsley, ya yi magana game da hali hiyo, ya ce suna da kyakkyawar alaka da kungiyoyin wasan ƙwallon ƙafa, musamman ma na sashen kiwon lafiya. Carsley ya ce, “Muna da ‘yan wasa masu kyau da ke nan, kuma mun fi mayar da hankali a kansu”[1].
‘Yan wasa da suka barin tawagar sun hada da Aaron Ramsdale, Trent Alexander-Arnold, Levi Colwill, Declan Rice, Bukayo Saka, Cole Palmer, Jack Grealish, Phil Foden, da Jarrad Branthwaite. An kuma kira wasu ‘yan wasa sababu na gaggawa, ciki har da Morgan Rogers na Aston Villa da Jarell Quansah na Liverpool[2].
Ingila za buga wasan da Greece a filin wasa na Olympic a Athens, inda suke bukatar nasara domin su dawo zuwa Aji na Nations League. Carsley zai gudanar da tawagarsa ta karshe kafin sabon manajan Thomas Tuchel ya karbi alhaki[2].