Manoman noma daga jihar Benue sun yi kira da ake bukata ga Shugaban ƙasa Bola Tinubu ya mayar da hankali kan tallafin da horo ga manoman noma don magance matsalar rashin abinci a Nijeriya.
Wannan kira ya bayyana a wata taron da aka gudanar a jihar Benue, inda manoman noma suka bayyana cewa tallafin da horo za su taimaka wajen karfafa aikin noma na gida na kawar da matsalar rashin abinci a ƙasar.
Manoman noma sun ce, idan aka ba su damar samun kayan aikin noma na zamani, horo na kimiyya, da kuma tallafin kudi, za su iya samar da abinci da yawa wajen taimakawa ƙasar.
Shugaban ƙasa Bola Tinubu ya amince da bukatar manoman noma na horo da tallafin, inda ya ce aikin noma shi ne muhimmin bangare na tattalin arzikin ƙasar Nijeriya.