HomeNewsShugaban Faransa Macron Ya Gabatar Da Tawagar Tattalin Arziakiya

Shugaban Faransa Macron Ya Gabatar Da Tawagar Tattalin Arziakiya

Shugaban Faransa, Emmanuel Macron, ya gabatar da tawagar gwamnatin sa ta hudu a shekarar 2024, a ranar Litinin. Tawagar ta hudu ta shekarar ta hada da Francois Bayrou a matsayin firayim minista, wanda shi ne firayim minista na hudu da Macron ya naɗa a shekarar.

Tawagar ta hudu ta Macron ta kasance wani yunƙuri na kawo ƙarshen kumburin siyasa da ke faruwa a ƙasar Faransa. Tawagar ta hada da mambobi 39, ciki har da Elisabeth Borne a matsayin ministan ilimi da Manuel Valls a matsayin minista.

Eric Lombard, wanda ya kasance shugaban bankin raya kasa na Faransa (CDC), an naɗa shi a matsayin ministan kudi na ƙasar. Aikin da ya fi wahala a gare shi shi ne yin tsarin budjet din shekara mai zuwa.

Tawagar ta hudu ta Macron ta zo a lokacin da ƙasar Faransa ke fuskantar matsalolin tattalin arziya da siyasa. Macron ya naɗa Alexis Kohler, shugaban ma’aikata na shugaban ƙasa, don gabatar da tawagar sabuwar gwamnati.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular