Shugaban kamfanin jirgin saman Air Peace, Allen Onyema, ya hadu da Shugaban Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, a ranar Alhamis a fadar shugaban kasa ta Abuja.
Onyema ya yaba da yunkurin da Tinubu ke yi wajen aiwatar da manufofin da ke sa hanyar yin kasuwanci ta zama sauki a Najeriya, musamman a fannin jirgin saman. Ya ce manufofin da Tinubu ke aiwatarwa za taimaka wajen tabbatar da kasuwancin jirgin saman a ƙasar.
Onyema ya bayyana cewa, “Shugaban ƙasa ɗan kasuwa ne kuma yana ƙoƙarin tabbatar da kasuwanci ta hanyar manufofin sa, amma mutane ba sa fahimtar haka. Wasu daga cikinmu masu kasuwanci mun fahimci abin da Shugaban ƙasa yake yi… Abin da yake yi shi ne sake tsarin ƙasar ta hanyar canji ya yadda ake yin abubuwa a ƙasar don samun sakamako mai kyau a dogon zango”.
Onyema ya kuma himmatu wa Nijeriya su goyi bayan gwamnatin Tinubu da masu zuba jari na gida, inda ya ce manufofin Tinubu za taimaka ƙasar a dogon zango.