HomePoliticsSarki Salman da Mohammed bin Salman Sun Bada Sallama ga Ƴan Ummah

Sarki Salman da Mohammed bin Salman Sun Bada Sallama ga Ƴan Ummah

RIYADH, Saudi Arabia: Sarki Salman bin Abdulaziz da Crown Prince Mohammed bin Salman sun bada sallama ga shugabannin ƙasashen Musulmi a duniya ranar Juma, jamhuriyar Arab Saudi ta ruwaito. A cewar rahoton da Saudi Press Agency (SPA) ta wallafa, sarkin da sarkin sarauta sun yi kira ga shugabannin ƙasashen Musulmi don su murnar kwanza zuwa Ramadan, wadda shi ne watan arewa na Musulunci.

A kinyan nan ga al’adunsu na kolin alakaha da ƙasashen Musulmi, shugabannin Saudi Arabia sun aika da wasiku na mubaya’a, sun yi addu’a da Allah ya amince da ayyukan sadaka da kuma ya bashi ƙasashen Musulmi farin ciki, hadin kan, da karfi a watan Ramadan, in ji SPA.

Sarkin da sarkin sarauta kuma sun karbi bakuron sallama daga shugabannin ƙasashen Musulmi duniyayi. Wannan badin sallama ya nuna himma da Saudi Arabia ke yi wa juyin juya hadin kan ƙasashen Musulmi, musamman a watan arewa na Ramadan.

Rahoton sun yi bayani cewa hukumar taɣanga ta Saudi Arabia ta tabbatar da ganin tauraron Ramadan a ranar Juma, wadda ya fara a ranar Sabatu, Maris 1. Musulmai a Saudi Arabia za su fara azumi a ranar Asabar, kamar yadda yanar gizo da sauran ƙasashen Musulmi suke yi.

An kuma sanar da cewa an fara taraweeh a masjidunan Saudi Arabia a ranar Juma, inda aka karbi tauraron Ramadan. A masjidunan Makkah da Madina, an shirya ayyuka na musamman don sauƙi wa musulmai yin ibada a watan Ramadan.

Mai magana da yawun gidan Sarki Salman, yana da’awar cewa sallamar da Sarki da sarkin sarauta suka bada ga Ƴan Ummah, yace dai shi ne alama ce ta ‘yan uwa da hadin kan ƙasashen Musulmi, yajin watan Ramadan wadda Musulmai ke amfani dashi wajen yin addu’a, sadaqa, da taro.

Saudi Arabia ita ce kasan ce ta kaddamar da ayyukan agajida na Ramadan, inda ta aika da wasiku na mubaya’a ga Ƴan Ummah, kuma ta baiwa musulmai duniya da himma don yin ayyukan sadaka da hadin kan jama’a.

RELATED ARTICLES

Most Popular