Pilotoci a Nijeriya sun roqe gwamnatin tarayya da ta gyara kayan ajiyar daƙiƙi a jirgin sama, bayan da aka samu wasu matsaloli a harkar jirgin sama a ƙasar.
Wannan rogo ya fito ne bayan wani hadari da ya faru a jirgin Sikorsky SK76 a jumhuriyar Nijeriya, inda ƙungiyar National Association of Aircraft Pilots and Engineers (NAAPE) ta bayyana cewa aikin ajiyar daƙiƙi a ƙasar ba shi da ƙarfi.
An zargi gwamnatin tarayya da rashin samar da kayan aikin da za a yi amfani da su wajen ajiyar daƙiƙi, wanda hakan ya sa aikin ya zama mara yawa.
Shugaban ƙungiyar NAAPE ya ce, ‘Aikin ajiyar daƙiƙi a Nijeriya bai kai matakin duniya ba, kuma hakan ya sa muhimman kayan aikin da za a yi amfani da su a lokacin hadari ba su wanzu.’
Gwamnatin tarayya ta amince da rogon pilotoci na Nijeriya kuma ta ce za ta fara aikin gyaran kayan ajiyar daƙiƙi a jirgin sama.