Obi na Onitsha, Alfred Achebe, ya nuna tsoron rakumi da tsaro da ke tabkashi Nijeriya. Achebe ya bayyana haka ne a wajen bikin Ofala na aka gudanar a Onitsha a ranar Juma’a.
Ya ce a cikin shekarar da ta gabata, ƙasar Nijeriya ta shiga cikin matsaloli da ke haifar da wasu tsoron rayuwa, musamman bayan zaben shekarar 2023 da kuma ɓataren tallafin man fetur. Ya kara da cewa, hali ya tattalin arzikin ƙasar ta yi tsanani, tare da karin farashin kayayyaki da kulle-kulle na kasuwanni da makarantu a yankin Kudancin Gabas.
Achebe ya kuma nuna damuwa game da yadda ake harbin mutane da kulle-kulle na kasuwanni a yankin Kudancin Gabas, inda ya ce hakan ya haifar da asarar tattalin arziƙi da kuma asarar rayuka.
Ya kuma kiran shugaban ƙasa, Bola Tinubu, da ya gudanar taro mai zaman kasa kan tattalin arziƙi da tsaro, domin samun hanyar magance matsalolin da ƙasar ke fuskanta.