HomeNewsNijeriya da Wasu Ƙasashe Sun Rikodar 20% Karuwar Zauren Jirgin Ruwa –...

Nijeriya da Wasu Ƙasashe Sun Rikodar 20% Karuwar Zauren Jirgin Ruwa – UNCTAD

Nijeriya da wasu ƙasashen Afirka sun rikodar karuwar zauren jirgin ruwa na kontena na 20% tsakanin shekarar, ya bayyana Hukumar Kasuwanci da Ci gaban Tattalin Arziƙi ta Majalisar Dinkin Duniya (UNCTAD).

Wannan bayani ya fito daga rahoton da UNCTAD ta fitar, inda ta nuna cewa yawan zauren jirgin ruwa na kontena ya karu a Nijeriya da sauran ƙasashen Afirka, wanda hakan ya nuna ci gaban ayyukan kasuwanci a yankin.

Rahoton ya kuma nuna cewa karuwar zauren jirgin ruwa na kontena ya nuna ƙarfin tattalin arziƙi na ƙasashen Afirka, musamman a fannin kasuwanci na kasa da kasa.

UNCTAD ta bayyana cewa hakan ya zama mafarin gaggawa ga ƙasashen Afirka, domin suka samu damar samun ci gaban tattalin arziƙi da ci gaban kasuwanci.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular