Tsohon Shugaban Ƙasa Olusegun Obasanjo ya bayyana cewa Najeriya ta buƙaci jawabin masana kai don gyara tattalin arziƙin ƙasar. Ya fada haka a wani taro da aka gudanar a yau, ranar Alhamis, 31 ga Oktoba, 2024.
Obasanjo ya ce akwai manyan masana kai a ƙasar da za a iya kiran su don inganta da gina tattalin arziƙi mai ƙarfi. Ya kuma nuna cewa dole ne a samar da hukunci ga waɗanda suka yi kuskure, domin haka ya zama hanyar da za a iya kawar da zamba da rashin adalci a cikin tsarin mulkin ƙasar.
Tsohon shugaban ya kuma lissafo cewa tsarin dimokradiyyar yammacin duniya bai yi aiki yadda ya kamata a Najeriya ba, kuma ya nemi a kawo canji da inganta tsarin mulkin ƙasar.