Nigeriya ta samu tabbatarwa daga Ministan Harkokin Cikin Gida, Olubunmi Tunji-Ojo, cewa Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu yana ƙwazonsa wajen haɓaka al’ada da turismo a ƙasar.
Tunji-Ojo ya bayyana haka a ranar Lahadi a wajen bikin cikar shekaru 100 na al’ummar Okeagbe a yankin sanatan Arewa na jihar Ondo.
Ministan ya ce Shugaban ƙasa Tinubu yana son zuciya ga ƙoƙarin kiyaye ƙaƙƙarfan al’adun ƙasar da hoton ta na daban, inda ya sake sunan Ma’aikatar Fannin Fasaha, Al’ada, Turismo, da Tattalin Arzikin Halin Rayuwa (FMACTCE) don haɓaka zaman lafiya da hadin kan Najeriya.
Tunji-Ojo ya kuma yabawa Gwamnan jihar Ondo, Lucky Aiyedatiwa, saboda ƙoƙarin da yake yi wajen inganta yanayin tattalin arzikin jihar.
Gwamna Aiyedatiwa, wanda aka wakilce shi ta hanyar Kwamishinan Al’ada da Turismo na jihar, Hon. Rasheed Badmus, ya kuma nemi al’ummar Okeagbe da su ci gaba da kiyaye zaman lafiya da suke da shi a yankin.
Aiyedatiwa ya kuma nemi masarautun gargajiya a jihar su ci gaba da nuna al’adun su na musamman don haɓaka su.
Ajana na Afa Okeagbe, Oba Folorunsho Arasanyin, ya kuma yabawa Ministan Harkokin Cikin Gida saboda ƙoƙarin da yake yi wajen ci gaban al’umma, jihar da ƙasar baki ɗaya.
Oba Arasanyin ya kuma tabbatar da cewa masarautun gargajiya za ci gaba da kiyaye zaman lafiya da suke da shi a al’ummar Okeagbe.