HomeNewsMazabar Gabon Sun Zaɓi Tsarin Mulki Mai Sababbi

Mazabar Gabon Sun Zaɓi Tsarin Mulki Mai Sababbi

Mazabar Gabon sun zaɓi tsarin mulki mai sababbi a zaben raba jefa kuri’a da aka gudanar a ƙasar, a cewar bayanan farko da hukumomin ƙasar suka fitar.

An zabi tsarin mulkin sababbin ne shekara guda bayan sojoji masu tayar da kayar baya suka kwace mulki a ƙasar. Ministan cikin gida na Gabon ya bayar da rahoton cewa kuri’u sun nuna cewa kashi 91.8% na masu jefa kuri’a sun goyi bayan tsarin mulkin sababbin.

Zaben raba jefa kuri’a ya gudana a hukumance a ranar Satumba 16, 2024, kuma hukumomin ƙasar sun ce an kammala kowace aiki na kura’u da aka jefa.

Tsarin mulkin sababbin ya hada da wasu canje-canje da dama wanda zai sauya yanayin siyasar ƙasar Gabon. Canje-canjen sun hada da tsarin zaben shugaban ƙasa da na ‘yan majalisar, da kuma hanyoyin da za a yi amfani da su wajen kawo sauyi a cikin tsarin mulki.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular