Kamfanin watsa labarai duniya suna da cewa, taron zaɓar wanda zai lashe lambar yabo ta Ballon d'Or na shekarar 2024 ya fara a ranar Litinin, Oktoba 28, 2024, a cikin birnin Paris na ƙasar Faransa.
Jude Bellingham daga ƙungiyar Real Madrid na Spain, Cole Palmer daga ƙungiyar Chelsea na Ingila, da Ademola Lookman daga ƙungiyar Atalanta na Italiya, suna cikin jerin ‘yan wasan da aka zaɓa don yabo.
Vinicius Junior daga ƙungiyar Real Madrid na Spain, ya samu damar lashe yabo a wannan shekarar bayan ya taka rawar gani wajen lashe gasar Champions League, LaLiga, da Spanish Super Cup tare da ƙungiyarsa.
Rodri daga ƙungiyar Manchester City na Ingila, wanda ya taka rawar gani wajen lashe gasar Premier League da Euro 2024 tare da tawagar ƙasar Spain, shi ma yana da damar lashe yabo.
A cikin jerin ‘yan wasan mata, Aitana Bonmati daga ƙungiyar Barcelona na Spain, ita ce wacce aka fi zargi zai lashe yabo bayan ta zura kwallaye 26 da taimakawa 18 a raga, wanda hakan ya sa ta lashe gasar Champions League, gida uku na cikin gida, da Nations League.
Salma Paralluelo daga ƙungiyar Barcelona na Spain, wacce ta zura kwallaye 38 da taimakawa 12, ita ma tana da damar lashe yabo a nan gaba.