MARANELLO, Italiya – Lewis Hamilton, tauraron Formula 1, ya shirya don ci gaba da girma a cikin shekarar 2025 tare da Ferrari, yayin da mahaifinsa, Antonio Perez Garibay, ya bayyana cewa ɗansa yana da sha’awar ci gaba da samun nasara a fagen tseren motoci.
Kimanin shekara guda da ta gabata, an sanar da cewa Hamilton zai koma Ferrari a kakar 2025. “Lewis ya riga ya zama almara, ba zai buƙaci tabbatar da komai ba, amma zaɓinsa ya nuna sha’awar mutumin da ke son ci gaba da girma,” in ji wani jami’in Ferrari a wata hira da La Gazzetta dello Sport.
Ga Formula1.com, shugaban ƙungiyar Ferrari ya bayyana cewa, “Matsi ba kalma ce da ta dace ba, amma sha’awar tifosi, sha’awar ‘yan jarida, duk ya bambanta.”
A halin yanzu, shugaban ƙungiyar Hamilton ta baya, Toto Wolff, yana bikin cikar shekaru 53 a yau. Yayin da Hamilton ke ƙoƙarin samun maki don lasisin sa, ɗan ƙasar Biritaniya zai iya komawa kan gaba a gasar Taupo International Motorsport Park, inda ya jagoranci gasar.
A cikin wannan taron, direban Red Bull ya kasance. A cikin taron ePrix na biyu na kakar 2024/25 da aka gudanar a Autodromo Hermanos Rodriguez, Antonio Perez Garibay ya kasance cikin salon. Ya kuma bayyana cewa, “Ba shi da matsin lamba, amma sha’awar magoya bayan direban Argentina ya ƙara masa kuzari.”
Bugu da ƙari, Hamilton ya kasance tare da Alpine a matsayin direban gwaji da madadin direba. Ba wai kawai yana fuskantar matsin lamba ba, har ma yana fuskantar sha’awar magoya bayansa.