Jami'ar Ilorin ta ƙaddamar da sabon tsarin da zai ba wa tsoffin ɗalibai damar karɓar takardun shaidar digirinsu ta hanyar aikin courier. Wannan sanarwa ta fito ne daga mai kula da rajista na jami’ar, Mista Mansur Alfanla, a ranar Litinin.
Alfanla ya bayyana cewa wannan tsari ya yi daidai da mafi kyawun ayyuka na ƙasa da ƙasa kuma yana da nufin sauƙaƙa wa tsoffin ɗaliban jami’ar karɓar takardun shaidar digirinsu. Ya kuma faɗi cewa za a iya karɓar takardun shaidar a cikin gidan jami’ar tsakanin karfe 9:00 na safe zuwa 2:00 na yamma, Litinin zuwa Juma’a.
Ya kara da cewa, waɗanda suka zaɓi aika takardun shaidar digiri ta hanyar courier dole ne su gabatar da ainihin takardar sakamakon karatunsu, takardar shaidar kotu, takardar amincewa, da kuma fasfo na ƙasa da ƙasa (ga waɗanda ke zaune a ƙasashen waje).
Jami’ar ta gabatar da wannan sabon tsari bayan ta fitar da sanarwa a ranar 18 ga Disamba, 2024, inda ta ba da kwanan watan 17 ga Janairu, 2025, don tsoffin ɗalibai su karɓi takardun shaidar digirinsu. Sanarwar ta kuma faɗi cewa waɗanda ba su karɓi takardun shaidar digirinsu ba za su biya kuɗin tarar N3,000 a kowane mako.
Alfanla ya kara da cewa wannan sabon tsari zai sauƙaƙa wa tsoffin ɗaliban da ke zaune a ƙasashen waje karɓar takardun shaidar digirinsu ba tare da buƙatar zuwa Ilorin ba.