HomePoliticsGwamnatin Tarayya Ta Tabba China game da Alakar Tinubu da Mai Dorewa

Gwamnatin Tarayya Ta Tabba China game da Alakar Tinubu da Mai Dorewa

Gwamnatin Tarayya ta Nijeriya ta tabbatar da wakilai daga China National Development and Reform Commission game da alakar da Shugaba Bola Tinubu ya yi wa kulla da haɗin kai mai dorewa da ƙasar Sin.

Wannan tabbatarwa ta faru ne a ranar Juma’a, 1 ga Nuwamba, 2024, lokacin da wakilan gwamnatin Nijeriya suka yi taro da wakilan ƙasar Sin.

Shugaba Tinubu ya bayyana irin himma da burin sa na ci gaban alakar tattalin arziƙi da siyasa tsakanin Nijeriya da ƙasar Sin, inda ya ce an yi shirin ƙara ƙwazo ga shirye-shirye da ake aiwatarwa a fannoni daban-daban.

Gwamnatin Tarayya ta Nijeriya ta yi alkawarin ci gaba da haɗin kai a fannoni kama da masana’antu, noma, sufuri, da sauran fannonin tattalin arziƙi.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular