HomeSportsDiego León, 17, ya tafi Manchester United don gwajin lafiya

Diego León, 17, ya tafi Manchester United don gwajin lafiya

Diego León, dan wasan ƙwallon ƙafa na Cerro Porteño mai shekaru 17, zai tafi Manchester, Ingila a yau tare da wani jami’in kulob din da wakilinsa don yin gwajin lafiya tare da Manchester United. Wannan mataki na da muhimmanci ga ci gaban ƙwararren ɗan wasan gefen hagu.

An bayyana cewa Manchester United na son Leone ya fara sanin kayan aikin kulob din a matsayin matakin farko na shirye-shiryen sa. Saboda dokokin rajista, Leone ba zai iya sanya hannu kan kwangilar ƙwararru ba har sai watan Afrilu na wannan shekara lokacin da zai cika shekaru 18.

Bayan gwajin lafiya da za a yi mako mai zuwa, Leone zai koma Paraguay don shiga cikin tawagar ƙasar Paraguay U-20 da ke shirye-shiryen gasar Kudancin Amurka. Wannan yana nufin cewa zai yi wasanni kaɗan kacal tare da Cerro Porteño a wannan kakar wasa.

An san cewa Manchester United za su biya kusan dala miliyan 5 a matsayin kuɗin farko, wanda zai iya ƙaruwa idan ɗan wasan ya cika wasu burin da aka sa a gaba. A wani ɓangare, mai rahoto Jorge Izquierdo na ‘Versus radio’ ya ba da rahoton cewa mai tsaron gida Javier Talabera, mai shekaru 21, ya sami rauni a jijiyoyin gwiwa kuma zai yi tiyata. Zai buƙaci lokacin murmurewa tsakanin watanni 6 zuwa 8.

Cerro Porteño kuma yana ƙaddamar da shigowar ɗan wasan gaba Jonathan Torres, ɗan ƙasar Argentina mai shekaru 28, daga Lanús. Torres, wanda ya fara aikinsa a Quilmes, ya kasance mai yawan zama a benci a Lanús. An kuma nuna cewa kocin Diego Martinez ya nemi shigar da mai tsaron baya Matías Damián Pérez, ɗan ƙasar Argentina-Paraguay mai shekaru 25, wanda ke taka leda a Orenburg na Rasha.

Har ila yau, Cerro Porteño yana ci gaba da ƙoƙarin sanya hannu kan Adam Bareiro kuma yana ci gaba da tattaunawa da River Plate na Argentina. An kuma bayyana cewa Carlos González, ɗan wasan gaba na Paraguay na Tijuana, wata zaɓi ne. Ana kuma jiran cikakkun bayanai game da aro na shekara guda ga mai tsaron baya Ronaldo Dejesús zuwa Lanús.

Ayyukan ƙungiyar sun ci gaba a CIDE, kuma an shirya wasan sada zumunci da Recoleta a ranar 18 ga Janairu a filin wasa na CONMEBOL. Jonathan Torres zai zama sabon ɗan wasan Cerro Porteño.

RELATED ARTICLES

Most Popular