Kamfanin Dangote ya sanar da sada zumunci cewa ta zuba jari mai yawa a fannin fasaha na infrastrutura na Compressed Natural Gas (CNG), inda ta zama babbar kamfani da ke aiki a fannin haka a Najeriya.
Wakilin kamfanin, ya bayyana cewa jari huo ya kai dala miliyan 280, wanda aka yi shi a ƙarƙashin tallafin da shugaban ƙasa, Bola Tinubu, ya bayar don haɓaka amfani da CNG a ƙasar.
Dangote Cement Plc, reshen kamfanin Dangote, ya ce jari huo zai taimaka wajen samar da kayayyaki da sauran ababen more rayuwa, da kuma rage dogaro da man fetur wajen samar da wutar lantarki.
Kamfanin ya kuma bayyana cewa jari huo zai kuma taimaka wajen rage gurɓataccen iska da sauran illolin muhalli, da kuma samar da ayyukan yi ga al’umma.
Wannan jari ya nuna ƙoƙarin kamfanin Dangote na taimakawa gwamnati wajen haɓaka tattalin arzikin ƙasar, da kuma samar da yanayin rayuwa mai kyau ga al’umma.