HomeBusinessCikin Kasuwar Lagos Inda Ma'aikatan Kai Keke Su Kaɓe Da Al'amuran Duniya

Cikin Kasuwar Lagos Inda Ma’aikatan Kai Keke Su Kaɓe Da Al’amuran Duniya

Kasuwar Lagos, wadda aka fi sani da ɓangaren kasuwanci na birnin, ta zama wuri inda ma’aikatan kai keke suke fafatawa da al’amuran duniya. Daga cikin rahotannin da aka samu, kasuwar ta zama makwabtaka tsakanin ma’aikatan kai keke na gida da na waje.

A cikin wata kasuwa da aka sanya a Yaba, wani yanki na Lagos, ma’aikatan kai keke na gida suna nuna karfin su na kasuwanci. Suna kirkirar tufafi na zamani da na ƙasa, wanda ke ɗaukar hoto daga al’adun Nijeriya.

Wata jarida ta Punch Online ta ruwaito cewa, ma’aikatan kai keke na gida suna yin gasa da al’amuran duniya kamar na Italiya, China, da sauran ƙasashe. Suna amfani da kayan aikin zamani da na ƙasa, wanda ke sa tufafinsu suka fi dacewa da bukatun al’ummar Nijeriya.

Kasuwar ta kuma zama wuri inda matasa ma’aikatan kai keke suke nuna ƙwarewar su. Suna kirkirar tufafi na zamani da na ƙasa, wanda ke ɗaukar hoto daga al’adun Nijeriya.

Alhaji Abubakar, wani ma’aikacin kai keke a kasuwar, ya ce, “Mun fi son yin tufafi na gida saboda suna dacewa da bukatun mu. Kuma, suna sa mu na iya kirkirar abin da muke so.”

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular