HomeSportsBryan Mbeumo: Tauraron Wasan Ƙwallon Ƙafa Na Najeriya Da Ingila

Bryan Mbeumo: Tauraron Wasan Ƙwallon Ƙafa Na Najeriya Da Ingila

Bryan Mbeumo, ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Najeriya da Ingila, ya ci gaba da zama ɗaya daga cikin fitattun ‘yan wasa a gasar Premier League. An haife shi a shekara ta 1999 a Faransa, Mbeumo yana wakiltar ƙungiyar Brentford FC kuma yana taka rawar gani a matsayin ɗan wasan gaba.

Mbeumo ya fara aikinsa na ƙwararru a ƙungiyar Troyes AC ta Faransa kafin ya koma Brentford a shekara ta 2019. Tun daga lokacin, ya zama babban jigo a ƙungiyar, inda ya taimaka wajen haɓaka matsayinsu zuwa gasar Premier League.

Bayan haɓaka ƙwarewarsa a duniya, Mbeumo ya sami karbuwa sosai a cikin ‘yan wasan ƙwallon ƙafa. Yana da fasaha mai kyau, sauri, da kuma ikon zura kwallaye, wanda ya sa ya zama abin ƙyama ga manyan ƙungiyoyi.

Duk da cewa an haife shi a Faransa, Mbeumo yana da asalin Najeriya, wanda ya ba shi damar wakiltar ƙasar a duniya idan ya yanke shawara. Wannan yana ƙara ƙarfafa alaƙar ƙwallon ƙafa tsakanin Najeriya da kasashen waje.

RELATED ARTICLES

Most Popular