Birtaniya ta sanar da hadin gwiwa da Najeriya don kallon arzikin haihuwa, a cewar wakilin Birtaniya a Najeriya. Hadin gwiwar, wanda aka sanar a ranar Talata, 10 ga Disamba, 2024, zai hada Birtaniya, Hukumar Kula da Kanjin Duniya ta Najeriya (CBN), da Hukumar Kula da Karkara da Kallon Arzikin Haihuwa (NFIU) don yaƙi da arzikin haihuwa.
Wakilin Birtaniya ya ce hadin gwiwar zai bunkasa ayyukan leken asiri da kallon arzikin haihuwa, da kuma hana wadanda ke shirin amfani da hanyoyin haram don kawo arzikinsu cikin ƙasar. Hadin gwiwar ya hada da ayyukan leken asiri, kallon arzikin haihuwa, da kuma hana wadanda ke shirin amfani da hanyoyin haram don kawo arzikinsu cikin ƙasar.
Hukumar Kula da Kanjin Duniya ta Najeriya (CBN) da Hukumar Kula da Karkara da Kallon Arzikin Haihuwa (NFIU) za ci gaba da aiki tare da hukumomin Birtaniya don kallon arzikin haihuwa da kuma hana wadanda ke shirin amfani da hanyoyin haram don kawo arzikinsu cikin ƙasar.
Wakilin Birtaniya ya ce, “Hadin gwiwar zai taimaka mu yaƙi da arzikin haihuwa da kuma kare ƙasar daga wadanda ke amfani da hanyoyin haram don kawo arzikinsu cikin ƙasar. Mun yi imanin cewa hadin gwiwar zai bunkasa ayyukan leken asiri da kallon arzikin haihuwa, da kuma hana wadanda ke shirin amfani da hanyoyin haram don kawo arzikinsu cikin ƙasar.”