HomeNewsTinubu Ya Nemi Haɗin Kai Na Tattalin Arziƙi Da Faransa, China, Da...

Tinubu Ya Nemi Haɗin Kai Na Tattalin Arziƙi Da Faransa, China, Da Denmark

Shugaban ƙasar Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya bayyana bukatar kawo canji a alakar abota da ƙasashen Faransa, China, da Denmark zuwa ga manufar tattalin arziƙi na ƙasa.

Ya fada haka ne a wani taro da ya gudana a Abuja, inda ya hadu da masu aikin diflomasiyya na ƙasashen wadannan, ya roki su su taimaka wajen kawo sauyi a cikin tsarin tattalin arziƙi na Najeriya.

Tinubu ya ce alakar abota da ke tsakanin Najeriya da wadannan ƙasashe ya kamata a kawo ta canje zuwa ga manufar tattalin arziƙi da za su faida wa ‘yan ƙasa.

Ya kuma roki Faransa ta taimaka wajen goyon bayan gyaran gyare-gyare da ake yi a ƙasar, wanda zai taimaka wajen haɓaka tattalin arziƙi na Najeriya.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular