HomeNewsMai safarar miyagun ɗan shekaru 4 a jihar Legas

Mai safarar miyagun ɗan shekaru 4 a jihar Legas

A ranar Litinin, alkaliyar kotun tarayya a jihar Legas ta yanke hukunci a kan wani mai safarar miyagun, Nnamani Sunday, inda ta damke shi shekaru 4 a kurkuku saboda kaiwa miyagun 800 grams.

An yi hukuncin ne bayan da kotu ta gano Nnamani Sunday ya aikata laifin safarar miyagun, wanda hukuncin ya biyo bayan shaidar da aka gabatar a gaban alkali.

Kotun ta yanke hukuncin a ƙarƙashin dokar kare lafiyar jama’a da hana safarar miyagun a ƙasar Najeriya.

Hukuncin ya janyo jay-jayya a tsakanin jama’ar Legas, inda wasu suka yaba da ƙoƙarin da gwamnati ke yi na yaƙi da safarar miyagun a ƙasar.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular