HomePoliticsTinubu Ya Kasa Ministries Na Niger Delta Da Wasanni, Ya Haɗa Ministries...

Tinubu Ya Kasa Ministries Na Niger Delta Da Wasanni, Ya Haɗa Ministries Na Tourism Da Culture

Shugaban ƙasa Bola Tinubu ya kasa ministocin Niger Delta da Wasanni a ranar Laraba a taron Federal Executive Council (FEC) da aka gudanar a State House, Abuja.

An yi wannan sanarwar ta hanyar sanarwa daga mai magana da yawun shugaban ƙasa, Bayo Onanuga. A cewar sanarwar, an kafa sabon ministiri na Regional Development don kula da duk hukumomin ci gaban yankuna kamar Niger Delta Development Commission, North West Development Commission, South West Development Commission, da North East Development Commission.

Komisiyon ta Kasa ta Wasanni za ɗauki alhakin ministocin Wasanni da suka gabata.

FEC kuma ta amince da haɗakar ministocin Tourism da Culture and Creative Economy, wanda ya kafa wata hukuma ɗaya.

An gudanar taron FEC ne a ƙarƙashin jagorancin shugaban ƙasa Bola Tinubu.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN dey publish hot-hot tori for Nigeria and around di world for naija pidgin language so dat every Nigerian go fit follow national news, no mata dia level of school. NNN dey only publish tori wey be true-true, wey get credibility, wey dem fit verify, wey get authority, and wey dem don investigate well-well.
RELATED ARTICLES

Most Popular

X WhatsApp