Labarai
Accelerex Ya Kafa N20bn ($ 48mm) Shirin Kyauta; Nasarar fitar da kashin farko na N2.3bn ($5.5mm)
Accelerex Ya Kafa N20bn (mm) Shirin Kyauta; Cikin nasara ya fitar da kaso na farko na N2.3bn (.5mm) Accelerex Holdings (www.GlobalAccelerex.com), Mauritius (kamfanin “Kamfanin”) ya sanar a yau cewa reshensa na Najeriya, Global Accelerex Limited, ya yi rajistar shirin bayar da lamuni na N20bn kuma ya yi nasarar fitar da wata takardar bayar da bashi. N2.3bn babba mai shekara 5 ba a daure ba.
ta hanyar abin hawa na musamman (Accelerex Funding SPV PLC).
FBN Quest Limited, Renaissance Securities Limited, Greenwich Merchant Bank Limited da Nova Bank Limited sun kasance masu shiryawa.
The Bond an rated BBB+ (Stable Outlook) ta Global Credit Ratings (GCR) da Bbb+ (Stable Outlook) na Agusto & Co. kuma an jera a kan FMDQ Exchange.
Batun ya ja hankalin masu zuba hannun jari da dama daga hukumomi, da suka hada da kudaden fansho na gida, kamfanonin inshora da manajojin kadara.
Ingantacciyar buƙata mai ƙarfi, duk da mawuyacin yanayin tattalin arziki da aiki, yana tabbatar da amincin kasuwa ga ƙimar ƙimar Kamfanin, juriya na dogon lokaci da yuwuwar haɓaka haɓaka.
Batun lamuni, wanda ya biyo bayan nasarar zagayen hannun jari na Accelerex na 2020, yana baiwa reshen sa na Najeriya muhimmin dogon lokaci, babban kuɗaɗen kuɗaɗen gida don ba da kuɗin faɗaɗawa tare da tallafawa manufarsa ta haɓaka hada-hadar kuɗi na kasuwanci.
da daidaikun mutane a duk faɗin Afirka.
Accelerex shine kamfani na fintech na biyu ko kuma na biyan kuɗi na Najeriya don samun nasarar sanya hannun jari na dogon lokaci mara tsaro a kasuwar babban birnin Najeriya.
Za a yi amfani da abin da aka samu na batun don ba da kuɗin faɗaɗa hanyoyin rarrabawa da babban kuɗin aiki.
Mista Olukayode Ariyo, Shugaban Kamfanin Global Accelerex Limited, ya ce, “Mun yi matukar farin ciki da sakamakon wannan batu na lamuni domin ya tabbatar da sha’awar kasuwa wajen inganta biyan kudin dijital da hada-hadar kudi a Najeriya.
Wannan shaida ce ga amanar da aka ba mu, duk da mawuyacin yanayin kasuwa.
Muna godiya ga masu haɗin gwiwarmu don yin imani da Kamfaninmu.
Za mu ci gaba da aikin mu na sauƙaƙa rayuwar yau da kullun na ‘yan Afirka ta hanyar samun dama, dacewa da biyan kuɗi na dijital da sabis na kuɗi. ” Mista Paul Kokoricha, Daraktan Kamfanin Accelerex Holdings kuma Babban Jami’in Zuba Jari na Africa Capital Alliance (ACA), ya ce: “Batun kulla yarjejeniya na tsaka-tsakin lokaci na kara karfafa ma’auni da kudaden tafiyar da ayyukan Accelerex na Najeriya da kuma samar masa da kudade a cikin kudin gida. cewa kana bukata sosai.
da tsawon lokaci don tallafawa tsare-tsaren fadada ku.
A matsayinmu na masu saka hannun jari a Accelerex, mun yi matukar farin ciki cewa masu zuba jarin basussuka na Najeriya sun goyi bayan yarjejeniyar, wanda ya ba da damar yin amfani da kudi mai amfani da karkatar da kudaden gida don lissafin ma’auni na Kamfanin.
Tare da ƙarfafa ma’auni, Accelerex da ƙungiyar gudanarwarta za su iya ci gaba da ƙarfin gwiwa don faɗaɗa hanyoyin shiga ga al’ummar Najeriya masu ƙarancin tattalin arziki.”
An san Accelerex don kyakkyawan sabis na abokin ciniki da sadaukar da kai ga hanyoyin biyan kuɗi waɗanda ke tasowa tare da bukatun abokin ciniki.
Tun lokacin da ya fara aiki a cikin 2013, Accelerex ya zama babban ɗan wasa a masana’antar fintech kuma ya kafa kansa a matsayin abokin biyan kuɗi na zahiri ga duk bankunan kasuwanci na Najeriya.
Kamfanin yana da fiye da 150,000 ‘yan kasuwa da wakilai na ƙarshe a Afirka kuma ya ci gaba da kasancewa ɗaya daga cikin manyan masu ba da sabis na biyan kuɗi 3 (ta hanyar ƙimar ciniki) a Najeriya tun 2018.
A yanzu haka tana aiki a Najeriya da Ghana da kuma Gabashin Afirka, tare da shirin fadada zuwa wasu sassan nahiyar nan gaba.
A cikin Mayu 2022, Financial Times ta amince da Accelex a matsayin ɗaya daga cikin kamfanoni masu haɓaka cikin sauri a Afirka.