HomeNewsFCTA Ta Bayar Masu Gini Ulitimatum Na Wata Uku Don Gudanar Da...

FCTA Ta Bayar Masu Gini Ulitimatum Na Wata Uku Don Gudanar Da Dukiya

Gwamnatin Babban Birnin Tarayya (FCTA) ta bayar masu gini ulitimatum na wata uku don gudanar da dukiyoyinsu da suke barin ba a yi amfani da su ba. Wannan umarni ya fito ne a wata sanarwa da aka fitar a ranar 21 ga Oktoba, 2024.

Yayin da aka bayyana cewa masu mallakar dukiya waɗanda ba su ci gaba da gudanar da dukiyoyinsu ba za a yi musu hukunci, kamar a soke takardun mallakar ƙasar su. Haka kuma, an ce za a ɗauki matakan doka kan waɗanda suka kasa biya haraji na ƙasa da sauran tarar.

An bayyana cewa manufar da aka sa a gaba ita ce kawar da zane-zane da rashin amfani da ƙasar a babban birnin tarayya, don haka a samar da damar ci gaba da bunƙasa birnin.

Muhimman hukumomin FCTA suna ƙoƙarin kawar da matsalolin da suke tattare da rashin amfani da ƙasar, wanda ke hana ci gaban birnin. An kuma ce za a taimaka wa masu gini wajen samun bashi da sauran taimako don su iya ci gaba da gudanar da dukiyoyinsu.

Rachel Adams
Rachel Adamshttps://nnn.ng/
NNN publishes breaking news from Nigeria and around the world, to ensure that every Nigerian can read national news. NNN is committed to publishing news that is accurate, reliable, authoritative, and thoroughly researched.
RELATED ARTICLES

Most Popular